ว่าที่ร.ต.ดร.ภูผาภูมิ โมรีย์ รองผู้อำนวยการหน่วยฝึกนักศึกษาวิชาทหารโรงเรียนขามแก่นนคร พร้อมด้วยผู้กำกับนักศึกษาวิชาทหาร จำนวน 5 คน นักศึกษาวิชาทหาร จำนวน 85 คน เข้าร่วมต้อนรับท่าน ดร.สุทินคลังแสงรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม ที่มาตรวจเยี่ยมกำลังพลและครอบครัว ณ ค่ายศรีพัชรินทร์ อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น เมื่อวันที่ 6 มิถุนายน 2567 บรรยากาศในงาน มีหน่วยราชการทางทหารมาต้อนรับอย่างหนาแน่น อาทิเช่น ชมรมแม่บ้านทหาร ครอบครัวทหารผ่านศึก ทหารใหม่ นักศึกษาวิชาทหาร
![](https://www.kham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_7580-1024x682.jpg)
![](https://www.kham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_7551-1024x682.jpg)
![](https://www.kham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_7556-1024x682.jpg)
![](https://www.kham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_7577-1024x682.jpg)
![](https://www.kham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_7558-1024x682.jpg)
![](https://www.kham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_7554-1024x682.jpg)
![](https://www.kham.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_7559-1024x682.jpg)
ใส่ความเห็น